![](https://careers.mitsubishielectric.co.th/wp-content/uploads/2019/11/clipart.jpg)
- มูลนิธิมิตซูบิชิ อิเล็คทริคไทย ร่วมสนับสนุนโครงการ “ประทีปเด็กไทย”
- 13/11/2019
มูลนิธิมิตซูบิชิ อิเล็คทริคไทย ร่วมส่งมอบเงินสนับสนุนจำนวน 270,000 บาท ให้กับ “โครงการประทีปเด็กไทย” เพื่อสมทบทุนในการจัดสร้างศูนย์พัฒนาเด็กเล็กต่อเนื่องเป็นปีที่ 3 เนื่องจากโครงการดังกล่าวมีวัตถุประสงค์หลักในการจัดสร้างศูนย์พัฒนาเด็กเล็กให้ครอบคลุมพื้นที่ทั่วประเทศไทย โดยมุ่งเน้นการเสริมสร้างและพัฒนาศักยภาพทางด้านร่างกาย จิตใจ อารมณ์ สังคมและสติปัญญา รวมถึงทักษะต่างๆ ที่เหมาะสมตามช่วงวัยสำหรับเด็กอายุระหว่าง 2-6 ปี เพื่อให้เติบโตเป็นเยาวชนที่ดีของสังคมไทย ณ วัดธรรมมงคลเถาบุญญนนทวิหาร กรุงเทพฯ