![](https://careers.mitsubishielectric.co.th/wp-content/uploads/2018/04/IMG_8397.jpg)
- Mitsubishi Electric Day
- 02/04/2018
ในวันศุกร์30มีนาคม ที่ผ่านมา กลุ่มบริษัทฯได้จัดงาน “Mitsubishi Electric Day” ณ โรงแรมเชอราตัน แกรนด์ สุขุมวิท ซึ่งเป็นกิจกรรมที่ นิสัต/นักศึกษา ได้มีโอกาสพบปะกับรุ่นพี่ศิษย์เก่าจากมหาวิทยาลัยของตน ที่ปัจจุบันทำงานอยู่ในกลุ่ม Mitsubishi Electric รวมถึงพี่ๆHR มาให้คำแนะนำเกี่ยวกับการเตรียมตัวสมัครงาน และการก้าวเข้าสู่ชีวิตการทำงานด้วยความพร้อม โดยมีน้องๆจากหลากหลายสถาบันเข้าร่วมได้แก่ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์, มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์, จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย, สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง, มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ, สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี และ มหาวิทยาลัยมหิดล